A karko da dawwama naitace manneya dogara da abubuwa da yawa, ciki har da nau'in manne, yanayin da ake amfani da shi, da kuma ko an kula da shi yadda ya kamata. Misali, farin manne shine mannen aikin katako da aka saba amfani dashi. Ana yin ta ta hanyar haɗa vinyl acetate daga acetic acid da ethylene, sa'an nan kuma yin polymerizing shi a cikin wani farin farin ruwa mai kauri ta hanyar emulsion polymerization. Farin manne yana da halaye na warkewa a dakin da zafin jiki, saurin warkarwa, ƙarfin haɗin gwiwa mai ƙarfi, ƙarfi mai kyau da karko na haɗin haɗin gwiwa, kuma ba shi da sauƙin tsufa. Duk da haka, karko na farin manne ba iyaka ba ne. Abubuwan muhalli kamar zafin jiki da zafi sun shafe shi, wanda zai iya shafar tasirin haɗin kai.

Bugu da ƙari, tsawon rayuwaritace manneyana iyakance ta ranar karewa. Gabaɗaya magana,itace manneyana da ranar karewa na watanni 18-36. Wannan yana nufin cewa ko da lokacin da aka yi amfani da shi a ƙarƙashin yanayi mafi kyau, ƙarfin mannewa na katako na katako zai raunana a kan lokaci. Sabili da haka, manne itace ba manne ba ne na dindindin.

A taƙaice, kodayakeitace mannezai iya samar da tabbataccen haɗin gwiwa na ɗan lokaci mai yawa a ƙarƙashin yanayin amfani na yau da kullun, ba manne ba ne na dindindin, kuma dorewarsa da dawwama yana shafar abubuwa da yawa, gami da nau'in manne, yanayin da ake amfani da shi, da kuma ko dai. ana kiyaye shi da kyau.
Lokacin aikawa: Agusta-28-2024